-
Tử vi thứ 3 ngày 1/9/2026 của 12 con giáp: Dần áp lực, Tuất vận trình thuận lợi -
Đã có kết quả kiểm tra nồng độ cồn của tài xế vụ lật xe khách thảm khốc khiến 4 người tử vong -
5 mẹo đơn giản giúp bạn ngủ ngon hơn trên chuyến bay dài -
Ô tô Mercedes bất ngờ chết máy trên đường sắt, bị tàu du lịch tông trúng -
Tại sao nhiều gen Z thức dậy với tâm trạng cáu kỉnh, khó chịu? -
Công an thông tin vụ tai nạn khiến biker “Út Lụi” tử vong, hé lộ nguyên nhân ban đầu -
Không giữ khoảng cách trên cao tốc: CSGT tập trung xử lý xe kinh doanh, tuyên truyền với xe cá nhân -
Hé lộ không gian sống giản dị của bố mẹ Tăng Thanh Hà, khu vườn đầy cây trái gây chú ý -
Đàm Vĩnh Hưng trải lòng về hành trình sự nghiệp: "Tôi nổi dai, sống dai" -
Tuấn Hưng đưa vợ và 3 con sang Mỹ, bình luận 3 chữ của vợ cũ Đàm Vĩnh Hưng gây chú ý
Ôtô - Xe máy
11/11/2023 16:28Xe Land Rover 2008 ở Thanh Hóa đấu giá được trả tới 3 tỷ đồng
Hôm qua (ngày 9/11), Công ty đấu giá hợp danh Hoàng Đức đã tổ chức đấu giá tài sản là một chiếc xe ô tô 5 chỗ, nhãn hiệu Land Rover, biển kiểm soát 36B-1771, sản xuất năm 2008, xuất xứ Anh. Xe có số khung SALLDHMT89A772369, số máy 081001152315244DT, số Km đã sử dụng là 308.214 km.
Đây là tài sản thanh lý của Chi cục Bảo vệ môi trường Thanh Hóa, thuộc Sở TNMT Thanh Hóa.
Bà Nguyễn Thị Minh Huệ - Chi cục trưởng Chi cục bảo vệ môi trường xác nhận, chiếc xe đấu giá trên là thuộc của đơn vị.
Theo bà Huệ, chiếc xe trên lâu nay vẫn được đơn vị sử dụng, tuy nhiên thường xuyên xe phải sửa chữa, rất tốn kém.
Chiếc xe đã được thanh lý và đấu giá tài sản với giá khởi điểm là 71 triệu đồng. Trong vòng đấu giá đầu tiên, chiếc xe được trả giá hơn 1 tỷ đồng. Đến vòng thứ 2, có 17 hồ sơ tham gia đấu giá, người trả giá cao nhất đưa ra mức 3 tỷ đồng.
“Hiện đã có quyết định công nhận trúng đấu giá. Trong 7 ngày, người trúng đấu giá không nộp đủ tiền sẽ mất số tiền đặt cọc 14 triệu đồng”, bà Huệ cho biết.
Theo giới chơi xe địa hình ở Việt Nam, chiếc xe đấu giá trên là Land Rover Defender phiên bản TD5 máy dầu, khá hiếm do giai đoạn thập niên đầu thế kỷ 21 chỉ có lượng nhỏ xe được nhập về phục vụ dự án hoặc theo diện phương tiện của đại sứ quán.
Mẫu xe Land Rover Defender TD5 sử dụng động cơ dầu 5 xy lanh thẳng hàng dung tích 2.5L tăng áp, cho công suất tối đa 120 mã lực tại 4.200 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 300Nm từ 1.950 vòng/phút. Sức mạnh được truyền xuống hai cầu thông qua hộp số sàn 5 cấp (5AT), dẫn động 2 cầu.
Là một dòng xe SUV việt dã của hãng xe Anh quốc xuất xưởng lần đầu vào năm 1983, cái tên Defender gắn liền với kiểu thiết kế vuông vức cổ điển kiểu “hộp diêm” và duy trì đặc điểm nhận dạng này cho đến thế hệ mới hiện nay. Ở thế hệ mới đang bán tại Việt Nam, xe có nhiều phiên bản và giá từ 4 tỷ đến trên 7 tỷ đồng.
Trong khi đó, mẫu Land Rover Defender TD5 giống xe đấu giá ở Thanh Hoá hiện có giá từ 2,1 đến trên 3 tỷ đồng ở thị trường xe cũ tuỳ theo chất lượng cũng như độ nguyên bản của xe.
Theo Lê Dương (VietNamNet)
- Bộ trưởng Lục quân Mỹ đệ đơn từ chức giữa căng thẳng với Bộ trưởng Chiến tranh (11:10)
- Lưu Diệc Phi bất ngờ lên hot search vì phát ngôn từng gặp “tra nam” (11:05)
- Người sử dụng mạng xã hội trên 150 phút/ngày nên đặc biệt lưu ý điều này (11:02)
- Nhận biết sớm dấu hiệu viêm phế quản và giải pháp phục hồi hiệu quả (11:00)
- Công an Hà Nội tìm bị hại của Nguyễn Ánh Tuyết (45 phút trước)
- U20 Việt Nam thua đậm nhất trong các đội Đông Nam Á, kết quả còn tệ hơn U20 Brunei (1 giờ trước)
- Cuối tháng 7 Âm lịch có 2 con giáp phát tài, 1 con giáp sắp đón tin vui (1 giờ trước)
- Cảnh giác lãi suất tiết kiệm gần 15% trên mạng xã hội (1 giờ trước)
- Man City chính thức hỏi mua Enzo Fernandez của Chelsea (1 giờ trước)
- Hơn 11.000 người được cứu sống, gần 4.000 người vẫn mất tích sau lũ quét ở Nepal (1 giờ trước)