-
Thanh Hóa: Bé trai 5 tuổi đuối nước tử vong ở biển Tiên Trang -
Trận địa pháo hoa tại Quảng trường Lam Sơn hoàn tất, sẵn sàng khai hỏa tối 1/9 -
Bàng hoàng vụ cô gái 26 tuổi rơi từ tầng 6 tử vong sau khi đến nhà bạn chơi -
3 mỹ nhân từng bị ghép đôi với Nhan Phúc Vinh: Người là “ngọc nữ” VFC, người được ví như Park Shin Hye Việt Nam -
Mẹ chồng lén bỏ một túi đồ vào thùng rác, tôi mở ra xem rồi bàng hoàng nhận ra sự thật -
Thiếu protein có thể ảnh hưởng đến não như thế nào? -
Loạt khoảnh khắc hiếm của Khả Ngân - Nhan Phúc Vinh trước khi về chung một nhà -
Bão số 5 mạnh cấp 10 áp sát vùng biển nguy hiểm, sóng có thể cao 6m -
Chuyên gia Bạch Mai chia sẻ 4 dấu hiệu cảnh báo ung thư vú ở phụ nữ trẻ -
Messi chính thức chia tay Argentina, Ronaldo có thể nối bước ngày 25/9?
Pháp luật
04/12/2024 20:53Công an xác minh khách hàng đồng loạt bỏ cuộc khi đấu giá 22 thửa đất
Ngày 4-12, một lãnh đạo Công an huyện Thanh Oai (TP Hà Nội) cho biết Cơ quan này đang xác minh vụ đấu giá thất bại 22 thửa đất ở xã Đỗ Động (huyện Thanh Oai) diễn ra vào ngày 30-11 vừa qua.
Theo một lãnh đạo UBND huyện Thanh Oai, công an sẽ kiểm tra, nắm tình hình, nếu có dấu hiệu tội phạm thì phải xử lý nghiêm theo quy định. Địa phương tổ chức đấu giá để bán cho người dân thực sự có nhu cầu nhưng sau đó không thành vì khách hàng đồng loạt bỏ cuộc.
Trước đó, ngày 30-11, Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Thanh Oai và Công ty Đấu giá hợp danh Việt Nam tổ chức đấu giá 22 thửa đất tại khu Man Cá, Man Cổng, Mạ Man Trong, thôn Văn Quán (xã Đỗ Động). Các lô có diện tích 85 - 136 m2, khởi điểm 5,3 triệu đồng/m2. Với mức này, tiền cọc mỗi thửa từ 91 - 144 triệu đồng.
Cuộc đấu giá phải qua 5 vòng bắt buộc, với bước giá 5 triệu đồng/m2. Đến vòng thứ 8, giá cao nhất được nhà đầu tư trả hơn 70 triệu đồng/m2, song đến vòng thứ 9 khách hàng đồng loạt không trả giá tiếp, dẫn đến phiên đấu không thành công.
Theo lãnh đạo huyện Thanh Oai, việc đấu giá thất bại ảnh hưởng lớn đến thu ngân sách của địa phương. Sau buổi đấu giá thất bại, huyện chưa có kế hoạch đấu giá lại 22 thửa đất nêu trên.
Trước đó, ngày 3-12, Công an TP Hà Nội đã ra Quyết định tạm giữ đối với Phạm Ngọc Tuấn (SN 1991, trú tại huyện Đông Anh, TP Hà Nội) cùng 4 người khác về hành vi "Vi phạm quy định về hoạt động bán đấu giá tài sản".
Theo điều tra, tháng 11-2024, Tuấn cùng nhóm đã bàn bạc thoả thuận cùng tham gia đấu giá tại thôn Đông Lai, xã Quang Tiến (huyện Sóc Sơn, TP Hà Nội) do UBND huyện Sóc Sơn tổ chức.
Theo đó cả nhóm bàn bạc, nếu đến vòng 4 mà mức giá được các nhà đầu tư trả cao hơn 30 triệu đồng/m2 thì vào vòng 5 nhóm này sẽ đưa ra một mức cao đột biến để thắng áp đảo. Khi đến vòng 6, cả nhóm thống nhất sẽ không tham gia nữa, với mục đích "không cho lô đất được trúng đấu giá thành công".
Tổng cộng 36/58 lô đất bị các nghi phạm này thông đồng, trả cao tới gần 100 triệu đồng/m2 rồi bỏ không đấu nữa. Thậm chí, Phạm Ngọc Tuấn trả tới mức 30 tỉ đồng/m2.
Theo Nguyễn Hưởng (Nld.com.vn)
- Tử vi thứ 4 ngày 2/9/2026 của 12 con giáp: Dậu hao tốn tiền bạc, Hợi may mắn (4 giờ trước)
- Anh trai từ bỏ ước mơ nuôi 3 em gái thành tài, bà nội hối hận quá muộn! (01/09/26 23:02)
- Đã xử phạt 24 trường hợp mắc lỗi không giữ khoảng cách trên cao tốc (01/09/26 22:31)
- Tâm thư gây bão mạng xã hội của vợ Messi sau khi chồng giã từ ĐTQG (01/09/26 21:50)
- Clip bà nội cầm roi vụt cháu tới tấp ở Nghệ An: Thông tin về gia cảnh, công an đã vào cuộc (01/09/26 21:32)
- Vì sao U20 Việt Nam thất bại đậm trước Triều Tiên? (01/09/26 21:17)
- Man City đạt thỏa thuận chiêu mộ Enzo Fernandez với giá kỷ lục 137 triệu bảng (01/09/26 21:00)
- Biker Út Lụi vừa qua đời vì tai nạn giao thông là ai? (01/09/26 20:45)
- Nam sinh 15 tuổi ở Hà Nội mất liên lạc 4 ngày, người thân tiết lộ điều xảy ra trước khi rời nhà (01/09/26 20:36)
- Thời điểm chấm dứt đợt nắng nóng gay gắt gần 37 độ C ở Bắc Bộ (01/09/26 20:15)