-
Cấm nữ sinh trang điểm khi đến trường: Quy định cần thiết hay đã quá lỗi thời? -
Từ 28/9, tài khoản VNeID có thể tự động bị khóa trong một số trường hợp -
Tử vi 12 con giáp Chủ nhật 6/9/2026: Dần tránh liều lĩnh, Mão đón ngày nhiều niềm vui -
Đêm tân hôn, chồng tái mặt khi mở quà của bạn thân, 2 tháng sau vợ vẫn chưa biết sự thật -
Dùng hình ảnh Huấn Hoa Hồng lập fanpage giả, giăng bẫy lừa hàng trăm người vay tiền online -
25 thiếu niên mang hung khí hỗn chiến, nguồn cơn bắt đầu từ những lời thách thức trên TikTok -
Nam thanh niên 22 tuổi tử vong sau va chạm với tàu hỏa ở TP.HCM -
Loạt meme khai giảng huyền thoại gọi tên Bi Béo: Con trai NSND Xuân Bắc ở tuổi 17 giờ ra sao? -
Cháy dãy ki-ốt bán rau lúc rạng sáng, người đàn ông tử vong, vợ bị bỏng nặng -
Máy cày bất ngờ lật úp, đè thiếu niên 14 tuổi tử vong thương tâm
Xã hội
11/10/2023 04:16Người trúng đấu giá 32 xe máy cũ với giá 6,8 tỷ đồng bỏ cọc
Ngày 10/10, thông tin từ Công an thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) cho biết liên quan việc 32 chiếc xe máy qua sử dụng được đấu giá mức tiền lên tới 6,8 tỷ đồng, người trúng đấu giá đã bỏ cọc.
Lý do bỏ cọc được đưa ra do không đủ khả năng chi trả. Hiện, công an sở tại đang làm thủ cho đấu giá lại lô tài sản này.

Trước đó, hồi cuối tháng 7, Công an thị xã Hồng Lĩnh phối hợp với Công ty đấu giá hợp danh Hồng Lĩnh (trụ sở tại TP Hà Tĩnh) tổ chức đấu giá 32 chiếc xe máy đã qua sử dụng, là tang vật và phương tiện vi phạm hành chính bị tịch thu sung công quỹ Nhà nước.
Giá khởi điểm 32 chiếc xe máy cũ là 68,3 triệu đồng. Mỗi bước giá khi đấu là 500.000 đồng, còn tiền đặt trước là 10 triệu đồng.
Phiên đấu giá đã có 123 người ở Hà Tĩnh và các tỉnh, thành khác đến tham gia. Lô hàng ban đầu đã được đấu giá là 500 triệu đồng. Vòng thứ 2 là 1,2 tỷ, vòng thứ 3 lên đến 5 tỷ đồng và vòng cuối cùng có người ở Thừa Thiên - Huế trả mức giá 6,8 tỷ đồng.
Đơn vị nhận đấu giá tài sản nhận định lô xe máy cũ được đấu giá lên 6,8 tỷ đồng là quá cao so với giá trị thực tế. Những người tham gia đấu giá khi trúng lô hàng có thể sẽ bỏ cọc, không nhận tài sản này.
Theo một người tham gia đấu giá, lô hàng đa phần là xe máy cũ, còn bộ khung thì có một số loại xe phân khối lớn nên việc đấu giá được nhiều người quan tâm.
Theo Phạm Trường (Tiền Phong)
- Kết quả Everton 2-2 MU: Quỷ đỏ rơi chiến thắng ở phút bù giờ (1 giờ trước)
- Bé 5 tuổi chạy xe điện tự chế va chạm với xe tải tử vong thương tâm (1 giờ trước)
- Bảo vệ não bộ sau tuổi 50: Đừng quên kiểm tra thính lực (1 giờ trước)
- Nữ MC truyền hình lãnh án tử hình vì buôn bán ma túy (2 giờ trước)
- Ô tô tông xe máy văng xa hàng chục mét, hai mẹ con tử vong (2 giờ trước)
- Thua ngược U20 Iran, U20 Việt Nam mất vé dự giải châu Á và xuống hạng (2 giờ trước)
- Đón dâu cách hơn 200km, nhà trai quyết nhịn đói dù được nhà gái mời cơm gây khó hiểu... (3 giờ trước)
- Cận cảnh nơi ở tại Mỹ của gia đình ca sĩ Tuấn Hưng (3 giờ trước)
- Thanh Hóa đánh bại Đà Nẵng trong cơn mưa bàn thắng ngày khai màn mùa giải mới (4 giờ trước)
- Ông Nguyễn Việt Sơn được bổ nhiệm làm Thứ trưởng Bộ Công Thương (4 giờ trước)