-
Thanh Hóa: Bé trai 5 tuổi đuối nước tử vong ở biển Tiên Trang -
Trận địa pháo hoa tại Quảng trường Lam Sơn hoàn tất, sẵn sàng khai hỏa tối 1/9 -
Bàng hoàng vụ cô gái 26 tuổi rơi từ tầng 6 tử vong sau khi đến nhà bạn chơi -
3 mỹ nhân từng bị ghép đôi với Nhan Phúc Vinh: Người là “ngọc nữ” VFC, người được ví như Park Shin Hye Việt Nam -
Mẹ chồng lén bỏ một túi đồ vào thùng rác, tôi mở ra xem rồi bàng hoàng nhận ra sự thật -
Thiếu protein có thể ảnh hưởng đến não như thế nào? -
Loạt khoảnh khắc hiếm của Khả Ngân - Nhan Phúc Vinh trước khi về chung một nhà -
Bão số 5 mạnh cấp 10 áp sát vùng biển nguy hiểm, sóng có thể cao 6m -
Chuyên gia Bạch Mai chia sẻ 4 dấu hiệu cảnh báo ung thư vú ở phụ nữ trẻ -
Messi chính thức chia tay Argentina, Ronaldo có thể nối bước ngày 25/9?
Kinh tế
10/12/2024 17:16Một quận ở Hà Nội sắp đấu giá gần 44.000m2 đất, khởi điểm hơn 86 triệu đồng/m2
Công ty đấu giá hợp danh Lạc Việt vừa ra thông báo đấu giá tài sản của Trung tâm phát triển quỹ đất quận Hoàng Mai.
Cụ thể, đấu giá quyền sử dụng đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng nhà ở thấp tầng tại ô đất ký hiệu TT4 thuộc Khu đô thị Nam hồ Linh Đàm, phường Hoàng Liệt, quận Hoàng Mai, Hà Nội (giai đoạn 1).
Khu đất đấu giá có tổng diện tích 43.944m2; trong đó có 20.061m2 đất ở, 20.759m2 đất giao thông và hơn 3.123m2 đất cây xanh.
Phần diện tích đất ở tương ứng 10 khu, 262 lô đất, mật độ xây dựng toàn khu khoảng 49,7%, cao 4 tầng.
Giá khởi điểm vòng 1 hơn 86 triệu đồng/m2. Giá khởi điểm vòng 2 trở đi bằng giá trả hợp lệ cao nhất tại vòng trước liền kề. Bước giá 500.000 đồng/m2.
Tiền hồ sơ tham gia đấu giá 4 triệu đồng. Tiền đặt trước tham gia đấu giá hơn 345 tỷ đồng.
Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp nhiều vòng tại cuộc đấu giá và tối thiểu phải qua 3 vòng đấu bắt buộc. Phương thức trả giá lên.
Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ đến 17 giờ ngày 20/12 tại bộ phận một cửa - UBND quận Hoàng Mai và trụ sở Công ty đấu giá hợp danh Lạc Việt.
Cuộc đấu giá được tổ chức lúc 14 giờ 30 ngày 23/12, tại hội trường Trung tâm chính trị quận Hoàng Mai.
Liên quan đến việc đấu giá đất, UBND TP Hà Nội vừa có công văn gửi các sở, ngành, quận, huyện chỉ đạo các giải pháp.
Theo đó, UBND TP yêu cầu các địa phương đánh giá hiệu quả của việc giao đất, cho thuê đất thông qua đấu giá, đặc biệt tránh tổ chức đấu giá tại khu vực có giá khởi điểm thấp, không đủ bù đắp chi phí giải phóng mặt bằng và đầu tư hạ tầng. Những khu đất này có thể được chuyển đổi mục đích sử dụng để phục vụ tái định cư hoặc công trình công cộng, góp phần hỗ trợ các dự án trên địa bàn.
Các địa phương cũng có trách nhiệm thực hiện đúng quy định, rà soát, chấn chỉnh công tác đấu giá theo các chỉ đạo trước đó của Chính phủ và thành phố. Các quận, huyện, thị xã cần chủ động đề xuất giải pháp cụ thể để tổ chức đấu giá chặt chẽ, công khai, minh bạch, bảo đảm hiệu quả kinh tế cao.
Theo Nguyễn Lê (VietNamNet)
- Tử vi thứ 4 ngày 2/9/2026 của 12 con giáp: Dậu hao tốn tiền bạc, Hợi may mắn (4 giờ trước)
- Anh trai từ bỏ ước mơ nuôi 3 em gái thành tài, bà nội hối hận quá muộn! (01/09/26 23:02)
- Đã xử phạt 24 trường hợp mắc lỗi không giữ khoảng cách trên cao tốc (01/09/26 22:31)
- Tâm thư gây bão mạng xã hội của vợ Messi sau khi chồng giã từ ĐTQG (01/09/26 21:50)
- Clip bà nội cầm roi vụt cháu tới tấp ở Nghệ An: Thông tin về gia cảnh, công an đã vào cuộc (01/09/26 21:32)
- Vì sao U20 Việt Nam thất bại đậm trước Triều Tiên? (01/09/26 21:17)
- Man City đạt thỏa thuận chiêu mộ Enzo Fernandez với giá kỷ lục 137 triệu bảng (01/09/26 21:00)
- Biker Út Lụi vừa qua đời vì tai nạn giao thông là ai? (01/09/26 20:45)
- Nam sinh 15 tuổi ở Hà Nội mất liên lạc 4 ngày, người thân tiết lộ điều xảy ra trước khi rời nhà (01/09/26 20:36)
- Thời điểm chấm dứt đợt nắng nóng gay gắt gần 37 độ C ở Bắc Bộ (01/09/26 20:15)