-
Thanh Hóa: Bé trai 5 tuổi đuối nước tử vong ở biển Tiên Trang -
Trận địa pháo hoa tại Quảng trường Lam Sơn hoàn tất, sẵn sàng khai hỏa tối 1/9 -
Bàng hoàng vụ cô gái 26 tuổi rơi từ tầng 6 tử vong sau khi đến nhà bạn chơi -
3 mỹ nhân từng bị ghép đôi với Nhan Phúc Vinh: Người là “ngọc nữ” VFC, người được ví như Park Shin Hye Việt Nam -
Mẹ chồng lén bỏ một túi đồ vào thùng rác, tôi mở ra xem rồi bàng hoàng nhận ra sự thật -
Thiếu protein có thể ảnh hưởng đến não như thế nào? -
Loạt khoảnh khắc hiếm của Khả Ngân - Nhan Phúc Vinh trước khi về chung một nhà -
Bão số 5 mạnh cấp 10 áp sát vùng biển nguy hiểm, sóng có thể cao 6m -
Chuyên gia Bạch Mai chia sẻ 4 dấu hiệu cảnh báo ung thư vú ở phụ nữ trẻ -
Messi chính thức chia tay Argentina, Ronaldo có thể nối bước ngày 25/9?
Kinh tế
06/12/2024 16:15Sau vụ trả giá 30 tỷ/m2, Sóc Sơn sắp đấu giá lại 36 thửa, khởi điểm 2,4 triệu/m2
Công ty Đấu giá hợp danh Thanh Xuân vừa ra thông báo đấu giá tài sản của Trung tâm phát triển quỹ đất huyện Sóc Sơn.
Cụ thể, đấu giá quyền sử dụng đất ở đối với 36 thửa tại thôn Đông Lai, xã Quang Tiến, huyện Sóc Sơn. Đây là các lô đất ở, có thời hạn sử dụng ổn định, lâu dài.
Các thửa đất đấu giá có diện tích 90-220,6 m2/thửa; giá khởi điểm hơn 2,4 triệu đồng/m2.
Bước giá cho vòng đấu thứ nhất, thứ hai và các vòng tiếp theo được áp dụng chung cho các thửa đất là 3 triệu đồng/m2.
Người tham gia đấu giá phải nộp khoản tiền đặt trước theo quy định là 20% giá khởi điểm, tương đương từ trên 44 triệu đồng đến hơn 109 triệu đồng, tùy theo thửa đất.
Thời gian bán và tiếp nhận hồ sơ đăng ký đấu giá đến 17 giờ ngày 25/12, trong giờ hành chính. Thời gian nộp tiền đặt trước từ ngày 25/12 đến 16 giờ ngày 26/12 vào tài khoản ngân hàng của Công ty Đấu giá Hợp danh Thanh Xuân.
Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp đối với từng thửa đất, theo phương thức trả giá lên. Cuộc đấu giá sẽ diễn ra lúc 8 giờ 30 ngày 28/12 tại Nhà thi đấu huyện Sóc Sơn.
Liên quan đến việc đấu giá các thửa đất tại huyện Sóc Sơn, ngày 3/12, Cơ quan Cảnh sát điều tra (Công an TP Hà Nội) đã ra quyết định tạm giữ hình sự 5 đối tượng: Phạm Ngọc Tuấn, Ngô Văn Dương, Nguyễn Đức Thành, Nguyễn Thế Trung, Nguyễn Thế Quân.
Các đối tượng được xác định cố tình phá phiên đấu giá 58 thửa đất tại thôn Đông Lai, xã Quang Tiến, huyện Sóc Sơn diễn ra ngày 29/11.
Theo lời khai ban đầu, trước khi đấu giá, các đối tượng đã xác định mức giá chỉ khoảng trên 30 triệu đồng/m2; mức giá này có thể bán chênh nên để khống chế kết quả đấu giá, các đối tượng đã thỏa thuận với nhau về mức giá qua 6 vòng đấu bắt buộc.
Theo thỏa thuận, nếu đến vòng 4, mức giá được các nhà đầu tư trả cao hơn 30 triệu đồng thì vào vòng 5 sẽ đưa ra một mức cao đột biến để thắng. Sau đó, bỏ đấu giá ở vòng cuối cùng là vòng 6 khiến cuộc đấu giá buộc phải dừng để tổ chức đấu giá lại vào lần sau, do không đấu giá đủ 6 vòng theo quy chế.
Với chiêu thức này, có 36/58 lô đất bị trả cao tới gần 100 triệu đồng/m2 xong bỏ không đấu nữa. Thậm chí, Phạm Ngọc Tuấn còn đưa ra mức giá trên 30 tỷ đồng/m2 (cao gấp khoảng 12.000 lần mức giá khởi điểm)… dẫn đến việc 36 lô đất đấu giá không thành công.
Theo Nguyễn Lê (VietNamNet)
- Tử vi thứ 4 ngày 2/9/2026 của 12 con giáp: Dậu hao tốn tiền bạc, Hợi may mắn (5 giờ trước)
- Anh trai từ bỏ ước mơ nuôi 3 em gái thành tài, bà nội hối hận quá muộn! (01/09/26 23:02)
- Đã xử phạt 24 trường hợp mắc lỗi không giữ khoảng cách trên cao tốc (01/09/26 22:31)
- Tâm thư gây bão mạng xã hội của vợ Messi sau khi chồng giã từ ĐTQG (01/09/26 21:50)
- Clip bà nội cầm roi vụt cháu tới tấp ở Nghệ An: Thông tin về gia cảnh, công an đã vào cuộc (01/09/26 21:32)
- Vì sao U20 Việt Nam thất bại đậm trước Triều Tiên? (01/09/26 21:17)
- Man City đạt thỏa thuận chiêu mộ Enzo Fernandez với giá kỷ lục 137 triệu bảng (01/09/26 21:00)
- Biker Út Lụi vừa qua đời vì tai nạn giao thông là ai? (01/09/26 20:45)
- Nam sinh 15 tuổi ở Hà Nội mất liên lạc 4 ngày, người thân tiết lộ điều xảy ra trước khi rời nhà (01/09/26 20:36)
- Thời điểm chấm dứt đợt nắng nóng gay gắt gần 37 độ C ở Bắc Bộ (01/09/26 20:15)