-
Hải Phòng: Đang cấm đường để xử lý bom -
6 thói quen giúp giảm nguy cơ ung thư khi còn trẻ bạn cần biết -
Từ 1/7, người đến nhà ở qua đêm phải được thông báo lưu trú -
Nữ tỷ phú giàu nhất Việt Nam lập kỷ lục tài sản mới trên Forbes -
Tử vi 12 con giáp ngày 4/9/2026: Tý có lộc, Sửu rộng đường kiếm tiền, Ngọ dễ vướng thị phi -
Dầu olive có tốt cho tóc? Cách dùng để chăm sóc tóc và lưu ý cần biết -
Honda ra mắt ST125 DAX 2026: "Vua xe số" 125cc sở hữu ABS, thiết kế hoài cổ đầy cá tính -
Nghi phạm 21 tuổi sát hại 3 mẹ con ở Đồng Nai khai nhận động cơ và kể quá trình gây án -
Nhân vật quyền lực đứng sau đưa Tuấn Hưng và cả gia đình sang Mỹ là ai? -
Lễ khai giảng năm học 2026-2027 có nhiều điểm mới, diễn ra đồng loạt trên cả nước
Kinh tế
04/10/2024 15:57Sắp đến ngày đấu giá đất, huyện Thanh Oai bất ngờ tạm dừng, trả lại tiền cọc
UBND huyện Thanh Oai vừa có thông báo dừng tổ chức các cuộc đấu giá đối với 197 thửa đất tại khu Man Cá, Man Cổng, Mạ Man Trong, thôn Văn Quán, xã Đỗ Động.
Lý do là để đảm bảo công tác đấu giá quyền sử dụng đất trên địa bàn huyện đúng theo chỉ đạo của UBND TP Hà Nội.
UBND huyện cho biết, sau khi kiểm tra, rà soát hồ sơ cùng các điều kiện pháp lý đảm bảo theo chỉ đạo của UBND TP, huyện sẽ tiếp tục thông báo tổ chức đấu giá quyền sử dụng đất theo quy định.
Ngay sau đó, Công ty Đấu giá hợp danh Đấu giá Việt Nam - đơn vị tổ chức đấu giá cũng có thông báo dừng tổ chức các cuộc đấu giá 58 thửa đất và 73 thửa đất tại khu vực Man Cá, Man Cổng, Mạ Man Trong, thôn Văn Quán, xã Đỗ Động.
Theo thông báo này, các khách hàng sẽ được hoàn lại tiền mua hồ sơ và tiền đặt trước đã nộp.
Trước đó, đơn vị tổ chức đấu giá đã thông báo đấu giá quyền sử dụng 58 thửa đất tại khu Man Cá, Man Cổng, Mạ Man (thuộc dãy ONT-07 và ONT-08), dự kiến diễn ra vào sáng 5/10.
Các thửa đất có diện tích từ hơn 76-189m2, giá khởi điểm 5,3 triệu đồng/m2. Khách hàng tham gia đấu giá đất phải nộp trước khoảng 81-201 triệu đồng.
Đối với 73 thửa đất khác tại cùng khu vực, cũng có giá khởi điểm 5,3 triệu đồng/m2. Diện tích từ 87,5 - 161m2, tương đương từ 463 triệu đồng đến 926 triệu đồng/thửa. Số tiền đặt cọc cho mỗi thửa từ 93 - 185 triệu đồng. Phiên đấu giá này dự kiến tổ chức vào ngày 19/10.
Đây không phải lần đầu huyện Thanh Oai thông báo tạm dừng đấu giá đất. Trước đó, ngày 29/8, UBND huyện Thanh Oai có văn bản gửi Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện và công ty tổ chức đấu giá về việc tạm dừng tổ chức các cuộc đấu giá quyền sử dụng đất ở đối với 114 thửa đất tại khu vực Đầm, thôn Mục Xá, xã Cao Dương.
Theo kế hoạch, huyện Thanh Oai sẽ đấu giá 114 thửa đất này trong hai phiên (mỗi phiên 57 thửa đất). Trong đó, 57 lô đợt 1 được tổ chức đấu giá vào ngày 8/9.
UBND huyện cho biết sẽ thông báo tổ chức lại cuộc đấu giá sau khi rà soát pháp lý, điều kiện, đảm bảo theo đúng quy định pháp luật.
Theo Hồng Khanh (VietNamNet)
- Khả Ngân khoe quà cầu hôn gần 1 tỷ đồng từ Nhan Phúc Vinh (08:47)
- Hải Phòng: Đang cấm đường để xử lý bom (08:26)
- Đại lễ trao giải Kpop Golden Disc Awards quy tụ nhiều ngôi sao hàng đầu chính thức cập bến Hà Nội (08:19)
- 6 thói quen giúp giảm nguy cơ ung thư khi còn trẻ bạn cần biết (08:13)
- Bắt giữ người đàn ông chửi bới, vô cớ đánh hai thanh niên tại Vũng Tàu (08:09)
- Mỹ xác nhận điều tra cáo buộc bắn trúng đám cưới ở Iran (08:03)
- Từ 1/7, người đến nhà ở qua đêm phải được thông báo lưu trú (55 phút trước)
- Dự báo thời tiết 4/9/2026: Miền Bắc và Trung Bộ tiếp tục nắng nóng (1 giờ trước)
- Cha nghèo vay hơn 300.000 đồng, đi bộ nhiều ngày giữa vùng lũ Nepal để tìm con trai mất tích (1 giờ trước)
- C.P liên tiếp thâu tóm doanh nghiệp đồ uống, tham vọng mở rộng từ Việt Nam sang Thái Lan (2 giờ trước)