-
Cấm nữ sinh trang điểm khi đến trường: Quy định cần thiết hay đã quá lỗi thời? -
Từ 28/9, tài khoản VNeID có thể tự động bị khóa trong một số trường hợp -
Tử vi 12 con giáp Chủ nhật 6/9/2026: Dần tránh liều lĩnh, Mão đón ngày nhiều niềm vui -
Đêm tân hôn, chồng tái mặt khi mở quà của bạn thân, 2 tháng sau vợ vẫn chưa biết sự thật -
Dùng hình ảnh Huấn Hoa Hồng lập fanpage giả, giăng bẫy lừa hàng trăm người vay tiền online -
25 thiếu niên mang hung khí hỗn chiến, nguồn cơn bắt đầu từ những lời thách thức trên TikTok -
Nam thanh niên 22 tuổi tử vong sau va chạm với tàu hỏa ở TP.HCM -
Loạt meme khai giảng huyền thoại gọi tên Bi Béo: Con trai NSND Xuân Bắc ở tuổi 17 giờ ra sao? -
Cháy dãy ki-ốt bán rau lúc rạng sáng, người đàn ông tử vong, vợ bị bỏng nặng -
Máy cày bất ngờ lật úp, đè thiếu niên 14 tuổi tử vong thương tâm
Ôtô - Xe máy
20/11/2019 17:20Đấu giá hạn ngạch thuế quan nhập khẩu ô tô cũ năm 2020 theo CPTPP
Theo dự thảo, đối tượng áp dụng gồm: Tất cả các thương nhân có đăng ký kinh doanh hợp pháp theo pháp luật Việt Nam. Các cá nhân, tổ chức có liên quan đến việc nhập khẩu ô tô cũ theo hạn ngạch thuế quan năm 2020 theo cam kết trong Hiệp định CPTPP.
Dự thảo nêu rõ, lượng hạn ngạch thuế quan nhập khẩu ô tô cũ đấu giá năm 2020 theo cam kết trong Hiệp định CPTPP như sau: Ô tô cũ (mã HS: 87.02, 87.03, 87.04) là ô tô đã qua sử dụng ít hơn hoặc bằng 05 năm, lượng ô tô cũ được đưa ra đấu giá nhập khẩu theo hạn ngạch thuế quan năm 2020 theo cam kết trong Hiệp định CPTPP là 33 chiếc có công suất động cơ nhỏ hơn hoặc bằng 3.000 cm3 và 33 chiếc có công suất động cơ lớn hơn 3.000 cm3.
Nguyên tắc, trình tự, thủ tục bán đấu giá tài sản thực hiện theo quy định về pháp luật bán đấu giá phù hợp với tính chất tài sản bán đấu giá.
Bộ Công Thương thành lập Hội đồng đấu giá thí điểm hạn ngạch thuế quan nhập khẩu ô tô cũ năm 2020 theo cam kết trong Hiệp định CPTPP để điều hành việc đấu giá. Bộ Công Thương ban hành Quy chế đấu giá hạn ngạch thuế quan ô tô cũ nhập khẩu năm 2020 theo cam kết trong Hiệp định CPTPP.
Về thủ tục nhập khẩu: Sau khi có Báo cáo kết quả đấu giá của Hội đồng đấu giá, Bộ Công Thương có văn bản thông báo giao quyền sử dụng hạn ngạch thuế quan nhập khẩu ô tô cũ cho thương nhân trúng đấu giá. Khi làm thủ tục nhập khẩu ô tô cũ, ngoài việc thực hiện các quy định hiện hành, thương nhân xuất trình văn bản thông báo giao quyền sử dụng hạn ngạch thuế quan nhập khẩu ô tô cũ của Bộ Công Thương với Chi cục Hải quan cửa khẩu.
Bộ Công Thương đang lấy ý kiến góp ý của nhân dân đối với dự thảo này tại Cổng Thông tin điện tử của Bộ.
Theo PV (Báo Dân Sinh)
- Tử vi thứ 2 ngày 7/9/2026 của 12 con giáp: Dần chịu áp lực, Tuất phát tài (00:00)
- HLV Nhật Bản nói gì sau 3 trận toàn thua của U20 Việt Nam? (06/09/26 22:53)
- Kết quả Everton 2-2 MU: Quỷ đỏ rơi chiến thắng ở phút bù giờ (06/09/26 22:31)
- Bé 5 tuổi chạy xe điện tự chế va chạm với xe tải tử vong thương tâm (06/09/26 22:02)
- Bảo vệ não bộ sau tuổi 50: Đừng quên kiểm tra thính lực (06/09/26 21:47)
- Nữ MC truyền hình lãnh án tử hình vì buôn bán ma túy (06/09/26 21:30)
- Ô tô tông xe máy văng xa hàng chục mét, hai mẹ con tử vong (06/09/26 20:55)
- Thua ngược U20 Iran, U20 Việt Nam mất vé dự giải châu Á và xuống hạng (06/09/26 20:44)
- Đón dâu cách hơn 200km, nhà trai quyết nhịn đói dù được nhà gái mời cơm gây khó hiểu... (06/09/26 20:30)
- Cận cảnh nơi ở tại Mỹ của gia đình ca sĩ Tuấn Hưng (06/09/26 20:12)