-
Thanh Hóa: Bé trai 5 tuổi đuối nước tử vong ở biển Tiên Trang -
Trận địa pháo hoa tại Quảng trường Lam Sơn hoàn tất, sẵn sàng khai hỏa tối 1/9 -
Bàng hoàng vụ cô gái 26 tuổi rơi từ tầng 6 tử vong sau khi đến nhà bạn chơi -
3 mỹ nhân từng bị ghép đôi với Nhan Phúc Vinh: Người là “ngọc nữ” VFC, người được ví như Park Shin Hye Việt Nam -
Mẹ chồng lén bỏ một túi đồ vào thùng rác, tôi mở ra xem rồi bàng hoàng nhận ra sự thật -
Thiếu protein có thể ảnh hưởng đến não như thế nào? -
Loạt khoảnh khắc hiếm của Khả Ngân - Nhan Phúc Vinh trước khi về chung một nhà -
Bão số 5 mạnh cấp 10 áp sát vùng biển nguy hiểm, sóng có thể cao 6m -
Chuyên gia Bạch Mai chia sẻ 4 dấu hiệu cảnh báo ung thư vú ở phụ nữ trẻ -
Messi chính thức chia tay Argentina, Ronaldo có thể nối bước ngày 25/9?
Kinh tế
15/12/2024 14:12Đất huyện Hà Nội trúng đấu giá 94,7 triệu đồng/m2, sắp đấu thêm 52 thửa
Sáng 30/12, Công ty Đấu giá Hợp danh Số 5 - Quốc gia phối hợp cùng Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Quốc Oai sẽ tổ chức đấu giá tài sản của UBND huyện Quốc Oai.
Cụ thể, đấu giá quyền sử dụng 26 thửa đất (khu LK2, LK6) tại dự án xây dựng hạ tầng kỹ thuật khu đất đấu giá quyền sử dụng đất ở ĐG 31 thôn Yên Quán, xã Tân Phú, huyện Quốc Oai.
Đây là các thửa đất ở tại nông thôn, thời hạn sử dụng lâu dài. Diện tích các thửa đất từ 73,2-101,5m2.
Giá khởi điểm là 4,7 triệu đồng/m2; tương đương từ 344 triệu đến 477 triệu đồng/thửa. Đây là giá khởi điểm của vòng đấu số 1; từ vòng đấu giá số 2 trở đi, giá khởi điểm sẽ là giá trả hợp lệ cao nhất ở vòng đấu giá trước liền kề. Trường hợp tại vòng đấu trước liền kề mà giá trả hợp lệ cao nhất bằng giá khởi điểm của vòng đấu giá thì giá khởi điểm của vòng đấu tiếp theo bằng giá của vòng đấu trước liền kề cộng thêm một bước giá.
Bước giá áp dụng chung đối với các thửa đất và trong các vòng đấu giá là 3 triệu đồng/m2. Thời gian bán và tiếp nhận hồ sơ đấu giá đến 17 giờ ngày 27/12.
Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp nhiều vòng tại cuộc đấu giá và tối thiểu qua 6 vòng đấu bắt buộc. Việc bỏ phiếu trực tiếp nhiều vòng tại cuộc đấu giá kết thúc khi không còn ai tham gia trả giá. Phương thức trả giá lên.
Cuộc đấu giá được tổ chức tại Trung tâm Văn hoá thông tin và Thể thao huyện Quốc Oai.
Cũng tại địa điểm trên, sáng 18/1/2025, Công ty Đấu giá Hợp danh Số 5 - Quốc gia phối hợp cùng Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Quốc Oai sẽ tiếp tục tổ chức đấu giá quyền sử dụng 26 thửa đất (khu LK1, LK2) là tài sản của UBND huyện Quốc Oai.
26 thửa đất đấu giá thuộc dự án xây dựng hạ tầng kỹ thuật khu đất đấu giá quyền sử dụng đất ở ĐG 31 thôn Yên Quán, xã Tân Phú, huyện Quốc Oai.
Diện tích các thửa đất từ 85-122m2. Giá khởi điểm là 4,7 triệu đồng/m2; tương đương từ 399,5 triệu đến hơn 573 triệu đồng/thửa.
Thời gian bán và tiếp nhận hồ sơ đấu giá đến 17 giờ ngày 15/1/2025.
Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp nhiều vòng tại cuộc đấu giá và tối thiểu qua 6 vòng đấu bắt buộc. Việc bỏ phiếu trực tiếp nhiều vòng tại cuộc đấu giá kết thúc khi không còn ai tham gia trả giá. Phương thức trả giá lên.
Trước đó, trong tháng 11, huyện Quốc Oai đã tổ chức đấu giá thành công hàng chục thửa đất tại thôn Yên Quán, xã Tân Phú. Thửa có giá trúng cao nhất là 94,7 triệu đồng/m2.
Theo Nguyễn Lê (VietNamNet)
- Tử vi thứ 4 ngày 2/9/2026 của 12 con giáp: Dậu hao tốn tiền bạc, Hợi may mắn (6 giờ trước)
- Anh trai từ bỏ ước mơ nuôi 3 em gái thành tài, bà nội hối hận quá muộn! (01/09/26 23:02)
- Đã xử phạt 24 trường hợp mắc lỗi không giữ khoảng cách trên cao tốc (01/09/26 22:31)
- Tâm thư gây bão mạng xã hội của vợ Messi sau khi chồng giã từ ĐTQG (01/09/26 21:50)
- Clip bà nội cầm roi vụt cháu tới tấp ở Nghệ An: Thông tin về gia cảnh, công an đã vào cuộc (01/09/26 21:32)
- Vì sao U20 Việt Nam thất bại đậm trước Triều Tiên? (01/09/26 21:17)
- Man City đạt thỏa thuận chiêu mộ Enzo Fernandez với giá kỷ lục 137 triệu bảng (01/09/26 21:00)
- Biker Út Lụi vừa qua đời vì tai nạn giao thông là ai? (01/09/26 20:45)
- Nam sinh 15 tuổi ở Hà Nội mất liên lạc 4 ngày, người thân tiết lộ điều xảy ra trước khi rời nhà (01/09/26 20:36)
- Thời điểm chấm dứt đợt nắng nóng gay gắt gần 37 độ C ở Bắc Bộ (01/09/26 20:15)